“พิมพิราช” เตะหนักน็อคคู่แข่งเข้ารอบ รองฯ ปันจักสีลัตปทท.

leader banner
"พิมพิราช” เตะหนักน็อคคู่แข่งเข้ารอบ รองฯ ปันจักสีลัตปทท. 1

พิมพิราช ต้นเขียว ทีมชาติเหรียญทองแดง ซีเกมส์ 2017 และเหรียญเงินชายหาดชิงแชมป์โลก 2019 จากจังหวัดมหาสารคาม โชว์ลูกเตะชนะน็อค มาฮาซัน สะอิ จาก มกช.วิทยาเขตยะลา ทะลุเข้ารอบตัดเชือกศึกปันจักสีลัตชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ได้สำเร็จ เช่นเดียวกับ อดิลัน เจ๊ะแม้ง ทีมชาติจากกองทัพบก รวมทั้ง เพื่อนร่วมทีม พงศ์นรินทร์ ศรีโครต (กองทัพบก) และศศิวิมล มารุณ จากชมรมกีฬาปันจักสีลัต แม่ฮ่องสอน

"พิมพิราช” เตะหนักน็อคคู่แข่งเข้ารอบ รองฯ ปันจักสีลัตปทท. 2

การแข่งขันกีฬาปันจักสีลัตชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ประจำปี 2563 ชิงถ้วยพระราชทาน สมเด็จพระเจ้าลูกยาเธอ เจ้าฟ้าทีปังกรรัศมีโชติ มหาวชิโรตตมางกูร สิริวิบูลยราชกุมาร เมื่อวันที่ 17 ก.ย. ที่แคท คอนเวนชั่น ฮอลล์ บริษัท กสท. โทรคมนาคม จำกัด (มหาชน) แจ้งวัฒนะ กทม.เป็นการแข่งขันวันที่ 4 ประเภทต่อสู้ รอบ 8 คนสุดท้าย

"พิมพิราช” เตะหนักน็อคคู่แข่งเข้ารอบ รองฯ ปันจักสีลัตปทท. 3

รุ่น เอช ชาย 80- 85 กก. พิมพิราช ต้นเขียว ทีมชาติเหรียญทองแดง ซีเกมส์ 2017 และเหรียญเงินชายหาดชิงแชมป์โลก 2019 จากจังหวัดมหาสารคาม โชว์ลีลาการเตะที่หนักหน่วง เอาชนะน็อคเอาท์ มาฮาซัน สะอิ จาก มกช.วิทยาเขตยะลา เป็นคนแรกของการแข่งขันรายการนี้ที่ชนะเคโอ ทะลุผ่านเข้ารอบรองชนะเลิศได้สำเร็จ

รุ่น ดี ชาย 60-65 กก. อดิลัน เจ๊ะแม้ง ทีมชาติ ทองแดงเอเขียนเกมส์ 2018 และ ทองแดง ซีเกมส์ 2019 ที่ฟิลิปปินส์ จากกองทัพบก เอาชนะ อับดุลการิม คูลี จาก พลบดี ผ่านเข้ารอบตัดเชือก
รุ่น จี ชาย 75-80 กก. พงศ์นรินทร์ ศรีโครต (กองทัพบก) ชนะ มูฮัมหมัดศือบรี บ่าวเต๊ะ (มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์) 5-0 ผ่านเข้ารอบ 4 คนสุดท้าย

"พิมพิราช” เตะหนักน็อคคู่แข่งเข้ารอบ รองฯ ปันจักสีลัตปทท. 4

ด้าน รุ่น อี หญิง 65-70 กก. ศศิวิมล มารุณ (ชมรมกีฬาปันจักสีลัต แม่ฮ่องสอน) ชนะ จันทิดา สุขาเขิน (มกช.วิทยาเขตสุโขทัย) 5-0

ส่วนผลคู่อื่น มีดังนี้ รุ่น ซี ชาย 55-60 กก. ซำรี อาแว (เฉลิมพระเกียรติฯยะลา) ชนะ พรรษวุฒิ วรรณวงษ์ (มกช.วิทยาเขตกรุงเทพ)มูนีร เบ็ญซอแระ (มกช.วิทยาเขตยะลา) ชนะ ยอดสินธพ ไชยเกิด (โรงเรียนหนองกี่พิทยาคม) พีรพล มิตทสาร (มกช.วิทยาเขตชุมพร) ชนะ พัฒพพงษ์ ม่วงเพชร (โรงเรียนไผ่แก้ววิทยา)

รุ่น เอ หญิง 45-50 กก. อัสมา เจ๊ะมะ (มกช.วิทยาเขตยะลา) ชนะ ปรางค์วิไล วังบุญ (โรงเรียนหนองก่ีพิทยาคม) อรัญญา สีสองสี (ปันจักสีลัตจังหวัด สมุทรสาคร) ชนะ รัชนีกร ทวยหาญ (มกช.วิทยาเขตตรัง)
รุ่น ดี ชาย 60-65 กก. นิติพล ตรุษจา (มกช.วิทยาเขตสมุทรสาคร) ชนะ นรวิชญ์ อันทะแขก (มกช.วิทยาเขตชุมพร)
รุ่น ดี หญิง 60-65 กก. วารี นันทิษา (มกช.วิทยาเขตสมุทรสาคร) ชนะ พนิดา ทับปาน (โรงเรียนละแมวิทยา) เจนจิรา หว้านเครือ (มกช.วิทยาเขตมหาสารคาม) ชนะ อังคณา ปานขวัญ (กองทัพบก)
รุ่น จี ชาย 75-80 กก. สุรินธร ดำเปล่า (มกช.วิทยาเขตตรัง) ชนะ ภูมินทร์ ภักดีชาติ (โรงเรียนหนองก่ีพิทยาคม) วชิราวุธ แก้วเกมรัตน์ (มกช.วิทยาเขตชุมพร) ชนะ ธนพล ชูพยัคฆ์ (ชมรมกีฬาปันจักสีลัต จังหวัดนครสวรรค์)
รุ่น อี หญิง 65-70 กก. เอนอร นาคนวล (มกช.วิทยาเขตกรุงเทพ) ชนะ นุชจรี คงเพชร (กองทัพบก)
รุ่น เอช ชาย 80-85 กก. ชัยณรงค์ สังข์เพชร (มกช.วิทยาเขตชุมพร) ชนะ อนุวัตร์ หวังเสล่ (กองทัพบก)
รุ่น ไอ ชาย 85-90 กก. อส.ทพ สุวัฒน์ คงจุ้ย (กองทัพบก) ชนะ วัชรพงศ์ พลเยี่ยม (มกช.วิทยาเขตมหาสารคาม) ชาตรี อินทร์แถม (มกช.วิทยาเขตชุมพร) ชนะ ฐปนัท อารีวิวัฒน์กุล (วิทยาลัยเทคโนโลยีวานิช บริหารธุรกิจ)
รุ่น เจ ชาย 90-95 กก.วรัชญ์ บัวลม (ชมรมกีฬาปันจักสีลัต จังหวัดนครสวรรค์) ชนะ อนันต์ศักดิ์ ศรีสกุล (มกช.วิทยาเขตกีฬาชัยภูมิ) สิทธิชัย มากเกลื่อน (ไทย-ญี่ปุ่น ดินแดง) ชนะ อส.ทพ คฑาหัสถ์ รักษาพล (กองทัพบก)